எஸ்ஆர்எம் இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் சயின்ஸ் அண்ட் டெக்னாலஜியில் DST-SCIENCE CAMP 2018

எஸ்ஆர்எம் இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் சயின்ஸ் அண்ட் டெக்னாலஜியில் DST-SCIENCE CAMP 2018

“Inspiration Research for Science Pursuit in Innovation” (INSPIRE) அறிவியல் மற்றும் தொழில்நுட்ப துறை (DST), அரசு துவக்கிய ஒரு புதுமையான திட்டம் ஆகும். இந்தியாவின் இளமைப்பருவத்தில், இளமைப்பருவத்தில் விஞ்ஞானத்தை உற்சாகப்படுத்தவும், விஞ்ஞானத்தை ஆய்வு செய்யவும். DST INSPIRE திட்டத்தின் கீழ், எஸ்ஆர்எம் இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் சயின்ஸ் அண்ட் டெக்னாலஜி (எஸ்.ஆர்.எம்.எஸ்.ஐ.டி), காட்டாங்குளத்தூரர், அறிவியல் துறையில் முன்னணியில் உள்ள ஆராய்ச்சிக்கான ஆராய்ச்சிக்காக தங்கள் வாழ்க்கையை மாற்றுவதற்காக இந்தியாவின் இளம் மனதினை கவர்ந்திழுக்க மற்றும் ஊக்குவிக்கும் நோக்கத்துடன் ஒரு அறிவியல் முகாமை அமைத்துள்ளது. தொழில்நுட்பம். DST INSPIRE அறிவியல் முகாம் 2018 ஆம் ஆண்டு ஜனவரி மாதம் 09 ஆம் தேதி SRMIST இல் நடத்தப்படும்.

2017-18 கல்வியாண்டில் XI-XII தரநிலையில் பள்ளிக்கல்வியியல் துறையில் பின்தங்கிய மாணவர்கள் 10 ம் வகுப்பு 10 ம் வகுப்பு அல்லது மெட்ரிகுலேஷன் / சிபிஎஸ்இ-சி.ஜி.பி.ஏ A1 இல் குறைந்தபட்சம் 94.2% அல்லது அதற்கு மேல் பெற்றிருந்தால், அறிவியல் முகாம் தேர்வு செய்யப்படுவார்கள். 10 வது தரத்தில் ஐசிஎஸ்இ -95%, 10 வது தரநிலையில் / 86.6%, விஸ்வா பாரதி -95.1%, 10 வது வகுப்பில். அறிவியல் முகாமில் பங்கெடுத்துக் கொள்ள 237 மாணவர்கள் தேர்வு செய்யப்பட்டுள்ளனர். விஞ்ஞான முகாமில் சிறந்த விஞ்ஞானிகள், தொழிற்துறை வருகைகள், ஒரு மாணவர் வழிகாட்டிகள், அனுபவத் திட்டம், விண்வெளி பயிற்சி, விஞ்ஞான மேடை நிகழ்ச்சி, வினாடி வினா ஆகியவற்றைப் பற்றி பேசுவார்.

சென்னை மாநகராட்சி டாக்டர் டி. ஜான் திருவாடிகல், டீன் (அறிவியல்), வரவேற்புரை வழங்கினார். டாக்டர் டி. பி. கணேசன், துணை வேந்தர் (திட்டமிடல் மற்றும் மேம்பாட்டு), எஸ்.ஆர்.எம்.ஐ., சென்னை. சென்னையிலுள்ள மண்டல வானிலை மையம், மண்டல சூறாவளி எச்சரிக்கை மையம் இயக்குனர் டாக்டர். எஸ். பாலச்சந்திரன், அறிவியல் முகாம் திறந்து, “பேயன்மேன் சொற்பொழிவுகளின் சேகரிப்பின்” ஒரு குறுவட்டு ஒன்றை வெளியிட்டார், தொடர்ந்து டாக்டர் ஜே. டேனியல் சேலப்பா, மூத்த விஞ்ஞானி, தொழில்நுட்ப ஒருங்கிணைப்பு பிரிவு, பாபா அணு ஆராய்ச்சி மையம்.

சென்னையிலுள்ள இந்திய தொழில்நுட்ப நிறுவனம் (ஐ.ஐ.டி), சென்னை, திருப்பதி, திருப்பதி, கணிதவியல் அறிவியல் நிறுவகம், சென்னையிலுள்ள ஐஐடி, சென்னை, இந்திய பல்கலைக்கழகம், மில்டன் கெய்ன்ஸ், இங்கிலாந்து, இந்திய தொழில்நுட்ப நிறுவனம் (ஐஐடி) போன்ற பிரதான நிறுவனங்களில் இருந்து பல வழிகாட்டிகள் சென்னை, பாரதிதாசன் பல்கலைக்கழகம், மெட்ராஸ் நீரிழிவு ஆய்வு அறக்கட்டளை, சென்னை, அண்ணா பல்கலைக் கழகம், பாண்டிச்சேரி பல்கலைக்கழகம், அறிவியல் முகாமில் மாணவர்களுடன் உரையாடினர்.

ALSO READ:

DST – SCIENCE CAMP 2018 at SRM Institute of Science and Technology

 

Please follow and like us:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *