ஓட்டுனர்களின் உழைக்கும் உழைப்புக்கேற்ற ஊதியத்தை வழங்க உதயமானது ‘பரிவு கேப்ஸ்’

ஓட்டுனர்களின் உழைக்கும் உழைப்புக்கேற்ற ஊதியத்தை வழங்க உதயமானது ‘பரிவு கேப்ஸ்’

நடிகை உபாஸ்னா தொடங்கி வைத்த பரிவு கேப்ஸ் டாக்ஸி ஓட்டுனர்களின் வாழ்வாதாரத்தை மேம்படுத்தும் விதமாகவும், ஓட்டுனர்களின் உழைக்கும் உழைப்புக்கேற்ற ஊதியத்தை வழங்க உதயமானது.
இன்றைய பரபரப்பான காலக்கட்டத்தில் ஓர் இடத்துக்கு விரைவாகவும், பாதுகாப்பாகவும் செல்வதற்க மிகப்பெரிய திட்டமிடல் வேண்டியுள்ளது. இதனை நிறைவேற்றுவதில் மிக முக்கிய பங்கு வகிப்பது தனியார் டாக்ஸிக்களும், அதன் வாகன ஓட்டுனர்களும் தான். நேரம், காலம் பார்க்காமல் உழைக்கும் ஓட்டுனர்களுக்கு இன்றைய பன்னாட்டு டாக்ஸி நிறுவனங்கள் தரும் ஊதியம் என்பது, வாகன பரமாரிப்புக்கே போதவில்லை என்ற குற்றச்சாட்டு தொடர்ந்த வண்ணமே இருக்கிறது. இதற்கு அந்த பன்னாட்டு நிறுவனங்களில் பணிபுரிந்துவரும் ஓட்டுனர்களே சான்று.

பிறந்திருக்கும் தை மாதம், டாக்ஸி ஓட்டுனர்களின் வாழ்வாதாரத்தை மாற்றப்போகும் மாதம். ஆமாம், இனி பன்னாட்டு டாக்ஸி நிறுவனங்களின் சொர்ப்ப ஊதியமும் வேண்டாம், அவர்களின் ஆசை வார்த்தைகளும் வேண்டாம். இன்று முதல் உதயமாகியிருக்கும் பரிவு கேப்ஸ் நிறுவனத்தில் இணைந்து ஓட்டுனர்கள் தங்களின் வாழ்க்கை தரத்தை உயர்த்திக்கொள்ளலாம். மற்ற டாக்ஸி நிறுவனங்களுக்கு அளிக்கும் கமிஷன் தொகையை விட பல மடங்கு நமது பரிவு கேப்ஸ் நிறுவனத்தில் குறைவு.

 

மற்ற நிறுவனம்:
ஒரு பிக்அப் எடுத்தால் ஓட்டுனருக்கு கிடைக்கும் தொகையில் 30 விழுக்காடு ரூபாயை அந்த டாக்ஸி நிறுவனத்துக்கு கொடுக்க வேண்டிய நிலை ஓட்டுனர்களுக்கு உள்ளது. அதுமட்டுமல்லாமல் அவர்கள் கொடுக்கும் இலக்கை எட்ட 24 மணி நேரமும் இடைவிடாது வாகனம் ஓட்ட வேண்டிய நிலைக்கு ஓட்டுனர்கள் தள்ளப்படுகின்றனர். இதனால் வாகனத்தின் ஆயுள் குறைவதோடு,  ஓட்டுனர்களின் உடல் நலமும் பாதித்துவிடுகிறது.
பரிவு கேப்ஸ்
ஆனால் இப்போழுது உதயமாகியிருக்கும் பரிவு கேப்ஸில் இணையும் ஓட்டுனர்கள் மற்ற டாக்ஸி நிறுவனத்தில் பெற்ற துன்பங்களை பெற வேண்டாம். ஓட்டுனர்களுக்கு கிடைக்கு பிக்அப் மூலம் வரும் தொகையில் 10 ரூபாய் மட்டும் பரிவு கேப்ஸ் நிறுவனத்துக்கு செலுத்தினால் போதும். பரிவு கேப்ஸ் நிறுவனத்தின் மூலம் எத்தனை பிக்அப், டிராப் எடுத்தாலும் ஒரு டிராப்புக்கு 10 ரூபாய் செலுத்தினாலே போதும். மேலும் நாளொன்றுக்கு எத்தனை டிராப்,பிக்அப் எடுக்க வேண்டும் என்று இலக்கு இந்த பரிவு கேப்ஸ் நிறுவனத்தில் கிடையாது.

 

வாழ்வாதாரம் உயரும்:
எனவே, பரிவு கேப்ஸ் நிறுவனத்தில் இணையும் ஓட்டுனர்களின் வாழ்வாதாரம் உயர்வது நிச்சயம். பரிவு கேப்ஸ் நிறுவனத்துக்கு செலுத்த வேண்டிய தொகை குறைவு என்பதால் மற்ற நிறுவனங்களை காட்டிலும், பரிவு கேப்ஸ் நிறுவனம் உயர்ந்ததாகவே இருக்கும்.
பல்லாயிரக்கணக்கான டாக்ஸி மற்றும் ஆட்டோ டிரைவர்கள் பின்வரும் சிக்கல்களால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர்:
1. நீண்ட நேரம் வேலை செய்வது, நிறுவனங்கள் அளித்த சலுகைகளை சம்பாதிக்க காத்திருக்கிறது அவற்றின் தேவைகளை பூர்த்தி செய்ய முடியாது.
2. பயன்பாட்டு நிறுவனம் எடுக்கும் 18 முதல் 36% மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட கமிஷன்கள் அவர்களுக்கு. பெரும்பாலான நேரங்களில், ஆபத்தை எடுத்துக் கொண்ட பிறகு அவர்கள் பயன்பாட்டு நிறுவனத்தைப் போல அதிகம் சம்பாதிக்க மாட்டார்கள்
கடன், நீண்ட மற்றும் கடினமான வேலை நிலைமைகள் மற்றும் தேவையற்ற சிறமங்களை ஓட்டுனர்கள் சந்திக்கின்றனர்.
3. இந்த ஓட்டுநர்கள் ஆப் நிறுவனத்தின் கட்டுப்பாட்டில் உள்ளனர், மேலும் அவர்களின் அன்றாட கடமைகளை பூர்த்தி செய்ய அன்றாடம் ஓட வேண்டும்.

4. அவர்கள் தங்கள் குடும்பத்தினருடன் நேரத்தை செலவிடவோ அல்லது அவர்களின் உடல்நலத்தை கவனித்துக் கொள்ளவோ அல்லது காரை பராமரிக்கவோ முடியாது, ஏனெனில் அவர்கள் நிலுவைத் தொகையைச் சேமிக்க 18 மணி நேரத்தும் மேல் வேலை செய்ய வேண்டும்.

பரிவு கேப்ஸ் என்பது ஒரு சமூக வளைவு கொண்ட தொழில்முனைவோரின் ஒரு முன்முயற்சி. மற்ற நிறுவனங்களில்இந்த ஓட்டுநர்கள் அனுபவிக்கும் சிக்கல்கள் மற்றும் நீண்ட கால தீர்வைக் கொண்டுவர ஏங்குகின்றன.  அவர்கள் இப்போது ஒரு Flat பயன்பாட்டுக் கட்டணத்தை வசூலிக்கும் தனித்துவமான தீர்வைக் கொண்டு வந்துள்ளது பரிவு கேப்ஸ். பயன்பாடு மற்றும் ஓட்டுநர்கள் தங்கள் வணிகத்தின் முழு கட்டுப்பாட்டையும் கொண்டிருக்க அனுமதிக்கிறது. பரிவு கேப்ஸ். இந்திறுவனம் தொடங்குவதற்காக சுல்னிர் டெக்னாலஜிஸ் பிரைவேட் லிமிடெட் என்ற இந்த நிறுவனத்தை அவர்கள் நிறுவினர். இந்த நிறுவனம் டாக்ஸி  துறையில் புரட்சியை ஏற்படுத்தும். அனைத்து பங்குதாரர்களும் பயன்படுத்தினால் பயனடைய முடியும் என்பதை அவர்கள் உறுதி செய்துள்ளனர்.
வாகனங்களை இயக்கி சம்பாதிக்கும் தொகையில் செங்குத்தான சதவீத பங்கை சேகரிப்பதற்கு பதிலாக, அவர்கள் ஒரு Flat கட்டணத்தை வசூலிக்கிறார்கள்.
உள்ளூர் பயணங்களை முன்பதிவு செய்வதற்கு வெறும் ரூ .10 / – மற்றும் ஜி.எஸ்.டி. டிரைவர் ஒன்றுக்கு ரூ .10 முதல் ரூ .100 வரை சேமிக்க திட்டமிடப்பட்டுள்ளது.

ஒரு நாளைக்கு ரூ .800 / – முதல் ரூ .1200 / – அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட சேமிப்பை பரிவு டாக்ஸி மூலம் உறுதிப்படுத்தலாம். பன்நாட்டு நிறுவனங்களின் அழுத்தத்தால், ஏராளமான ஓட்டுநர்கள், இந்தத் தொழிலை விட்டு வெளியேறிவிட்டனர்.  இப்போது மறுவாழ்வு மற்றும் மீட்க உதவ பரிவு கேப்ஸை எதிர்பார்க்கிறார்கள், இதன் மேலம் ஓட்டுனர்களின்  வாழ்வாதாரம் மேம்படும் என்பதில் மாற்றுகருத்தில்லை.

 

பரிவு கேப்ஸ்யை நடிகை உபாஸ்னா ஜனவரி 15ந் தொடங்கி வைத்தார். 5 நாட்களில் 1850 க்கும் மேற்பட்ட ஓட்டுநர்கள் ஏற்கனவே பதிவுசெய்திருந்தனர், மேலும் தினமும் நூற்றுக்கணக்கானவர்கள் உள்ளனர்.இந்த இயக்கத்தில் இணைகிறது. சுமார் 4,500 வாடிக்கையாளர் பதிவிறக்கங்கள் செய்யப்படுகின்றன. அடுத்த ஒரு வாரத்தில், மேலும் இது 10,000 ஐ தாண்டும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
பரிவு கேப்ஸை இக்னேஷியஸ் ரஃபயல் நிறுவனத்தின் இணை இயக்குனரும் சமூக ஆர்வலருமான டாக்டர் பரிவு சக்திவேல் வழிநடத்துகிறார்.
பேராசிரியரியரும் புகழ்பெற்ற இருதயநோய் நிபுணருமான வி.சோகலிங்கம், இந்த முயற்சியை வரவேற்று இந்த குழுவை வாழ்த்தினார்.
வாடிக்கையாளர்கள் கூகிள் பிளேஸ்டோரிலிருந்து பயன்பாட்டைப் பதிவிறக்கி நிறுவலாம், அல்லது நேரடியாகக் கிளிக் செய்யலாம்

PARIVU CABS – Saving the lives of Cab Drivers launched by Actress Upasana

Please follow and like us: